Hoppa yfir valmynd

Former Ministers

Former Ministers of Welfare

MinisterPeriodGovernment
 Guðbjartur Hannesson CVJanuary 1, 2011-May 23, 2013Government of Jóhanna Sigurðardóttir

Former Ministers of Health

MinisterPeriodGovernment
 Kristján Þór Júlíusson
May 23, 2013 - January 11, 2017
Government of
Sigurður Ingi Jóhannesson
 Guðbjartur Hannesson
September 2, 2010 - December 31, 2010
Government of
Jóhanna Sigurðardóttir
 Álfheiður Ingadóttir  CV
October 1, 2010 - September 2, 2010
Government of
Jóhanna Sigurðardóttir
 Ögmundur JónassonCV
February 1 - October 1,  2009
Government of
Jóhanna Sigurðardóttir
 Guðlaugur Þór Þórðarson
May 24, 2007 - February 1, 2009
2nd Government of
Geir H. Haarde
 Siv Friðleifsdóttir
March 7, 2006 - May 24, 2007
1st Government of
Geir H. Haarde
 Jón Kristjánsson
May 23, 2003 - March 7, 2006
Government of
Halldór Ásgrímsson
 Jón Kristjánsson
 April 14, 2001 - May 23, 2003
4td Government of
Davíð Oddsson
 Ingibjörg Pálmadóttir
May 28, 1999 - April 14, 2001
3rd Government of
Davíð Oddsson
 Ingibjörg Pálmadóttir
April 23, 1995 - May 28, 1999
2nd Government of
Davíð Oddsson
 Sighvatur Björgvinsson
June 24, 1994 - April 23, 1995
1st Government of
Davíð Oddsson
 Guðmundur Árni Stefánsson
June 14, 1993 - June 24, 1994
1st Government of
Davíð Oddsson
 Sighvatur Björgvinsson
April 30, 1991 - June 14, 1993
1st Government of
Davíð Oddsson
 Guðmundur Bjarnason
Sept. 10, 1989 - April 30, 1991
3rd Government of
Steingr. Hermannsson
 Guðmundur Bjarnason
Sept. 28, 1988 - Sept. 10, 1989
2nd Government of
Steingr.Hermannsson
 Guðmundur Bjarnason
July 8, 1987 - Sept. 28, 1988
Government of
Þorsteinn Pálsson
 Ragnhildur Helgadóttir
Oct. 16, 1985 - July 8, 1987
1st Government of
Steingr.Hermannsson
 Matthías Bjarnason
May 26, 1983 - Oct. 16, 1985
1st Government of
Steingr.Hermannsson
 Svavar Gestsson
Feb. 8, 1980 - May 26, 1983
Government of
Gunnar tdoroddsen
 Magnús H. Magnússon
Sept. 1, 1978 - Feb. 8, 1980
2nd Government of
Ólafur Jóhannesson and
1st Government of
Benedikt Gröndal
  Matthías Bjarnason
Aug. 28, 1974 - Sept. 1, 1978
Government of
Geir Hallgrímsson
 Magnús Kjartansson
July 14, 1971 - Aug 28, 1974
Government of
Ólafur Jóhanensson
 Eggert G. Þorsteinsson
Jan. 1, 1970 - July 10, 1970
Government of
Bjarni Benediktsson

Former Ministers of Social Affairs and Social security

Þorsteinn Víglundsson, félags- og jafnréttismálaráðherra
frá 11. janúar 2017 – 30. nóvember 2017

Eygló Harðardóttir,
frá 23. maí 2013 – 11. janúar 2017

Guðbjartur Hannesson
frá 2. september 2010 - 31. desember 2010

Árni Páll Árnason
10. maí 2009 - 2. september 2010

Ásta Ragnheiður Jóhannesdóttir
1. febrúar 2009 - 10. maí 2009

Jóhanna Sigurðardóttir
24. maí 2007 - 1. febrúar 2009

Magnús Stefánsson
15. júní 2006 - 24. maí 2007

Jón Kristjánsson
7. mars 2006 - 15. júní 2006

Árni Magnússon
23. maí 2003 - 7. mars 2006

Páll Pétursson
28. maí 1999 - 23. maí 2003

Páll Pétursson
23. apríl 1995 - 28. maí 1999

Rannveig Guðmundsdóttir
12. nóvember 1994 - 23. apríl 1995

Guðmundur Árni Stefánsson
24. júní 1994 - 11. nóvember 1994

Jóhanna Sigurðardóttir
30. apríl 1991 - 24. júní 1994

Jóhanna Sigurðardóttir
10. september 1989 - 30. apríl 1991

Jóhanna Sigurðardóttir
28. september 1988 - 10. september 1989

Jóhanna Sigurðardóttir
8. júlí 1987 - 28. september 1988

Alexander Stefánsson 
26. maí 1983 - 8. júlí 1987

Svavar Gestsson
8. febrúar 1980 - 26. maí 1983

Magnús H. Magnússon
15. október 1979 - 8. febrúar 1980

Magnús H. Magnússon
1. september 1978 - 15. október 1979

Gunnar Thoroddsen
28. ágúst 1974 - 1. september 1978

Magnús Torfi Ólafsson 
6. maí 1974 - 28. ágúst 1974

Björn Jónsson
16. júlí 1973 - 6. maí 1974

Hannibal Valdimarsson
14. júlí 1971 - 16. júlí 1973

Emil Jónsson
10. júlí 1970 - 14. júlí 1971

Eggert G. Þorsteinsson
31. ágúst 1965 - 10. júlí 1970

Emil Jónsson
14. nóvember 1963 - 31. ágúst 1965

Emil Jónsson
20. nóvember 1959 - 14. nóvember 1963

Friðjón Skarphéðinsson
23. desember 1958 - 20. nóvember 1959

Hannibal Valdimarsson
24. júlí 1956 - 23. desember 1958

Steingrímur Steinþórsson
11. september 1953 - 24. júlí 1956

Steingrímur Steinþórsson
14. mars 1950 - 11. september 1953

Ólafur Thors
6. desember 1949 - 14. mars 1950

Stefán Jóhann Stefánsson
4. febrúar 1947 - 6. desember 1949

Finnur Jónsson
21. október 1944 - 4. febrúar 1947

Björn Þórðarson
19. apríl 1943 - 21. október 1944

Jóhann Sæmundsson
22. desember 1942 - 19. apríl 1943

Jakob Möller
17. janúar 1942 - 16. desember 1942

Stefán Jóhann Stefánsson
18. nóvember 1941 - 17. janúar 1942

Stefán Jóhann Stefánsson
17. apríl 1939 - 18. nóvember 1942

 

Was the content helpful?NoYes
Thank you

The tip will be used to improve the quality of services and information on the website of the Cabinet. Feel free to contact if you need assistance.

Why not?

Contact us

Tip / Query

This website uses cookies Read more